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4. VIFAA VYA MASOMO

I
1.
™.

NB: Vifaa

Madaftari ya masomo kumi (10) (Ziwe counter book ).
Kalamu za wino rangi ya bluu au nyeusi na penseli.
Mkebe wa Hisabati (Mathematical set).

Kamusi (Dictionary) Kiingereza kwa Kiingereza.

vyote ni kwa ajili ya matumizi ya mwanafunzi mwenyewe katika masomo yake.

5. MAAGIZO MENGINE

Kabla ya kusajiliwa kila mwanafunzi anapaswa akapime afya yake na daktan
ajaze fomu iliyoambatanishwa na barua hii.

il kukwepa hasara.

.  Mzazi / mlezr anatakiwa kufuatilia mwenendo wa kitaaluma wa mwanae mara

kwa mara 1li kujua maendelea yake shuleni.

1iv.  Gharama zingine zote zikiwemo ada, taaluma, madawati n k zitaendelea

kugharamiwa na serikali.

6. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HIL
Shule inaongozwa kwa sheria Na: 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa

sheria Na: 10 ya mwaka 1995.Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara

va elimu, sayansi na teknolojia yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais -
TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu.
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi na ya lazima kama 1fuatavyo:

a) Heshima kwa viongozi, walimu, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi na jamii

kwa ujumla.
b) Mahudhurio mazuri ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule.

¢) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
d) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

e) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.

f) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

2) Kutunza mali za umma.

h) Kuzingatia maelezo ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya shule muda wote wa

uanafunzi katika shule hit.

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA MASOMO.

a) Wiz

b) Uasherati na Ushoga.

¢) Ubakaji.

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine,
mirungi, kuberi n k.

¢) Kupigana au kupiga

) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
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) Kudharan bendera ya Taifn

h) Kuwa mypamzito/ kupatn oo kasababishn ujnuzito

1) Kuoa / kuolewn

1) Kutoa mimba

k) Kugoma, kuchochen na kuongoza au kushiriki, kuvuruga Amant na Usalama wi
shule na watu,

I) Kukatan adhabu kwa makosudi

m) Kuwa na simu ya mkononi,

n) Kutoa lugha ya matusi

6.1 Mambo mengine yanayopaswi kukamilishwa na kuwasilishwi shuleni,

a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na mganga wa Hospitali, Fomu
itawasilishwa kwa mkuu wa shule — Imeambatishwa na maelekezo haya ya
kujiunga na shule.

b) Fomu / Barua ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa
kutoshiriki migomo, fujo na makosa ya jinai - | meambatanishwa na maclekezo
haya ya kujiunga na shule,

¢) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maclekezo mengine
yanayotolewa na shule - imeambatanishwa na maelekezo haya ya kupiunga na

shule.
6.2 Tafadhali soma kwa makini maelekezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA_KATIKA SHULE HIL
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SHULE YA SEKONDARI MTIBWA S.L.P. 88 MTIBWA-MOROGORO

Simuo Na: 0714 525 182 / 0755 494 740
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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MTIBWA KIDATO

CHA KWANZA MWAKA 2021.

I. UTANGULIZI
Ninayo furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika
shule hii mwaka 2021 Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 kwa ajili ya usajil
tayart kuanza masomo mara moja.

2. MAHITAJI MUHIMU KWA MWANAFUNZI
SARE ZA SHULE - WAVULANA

1.
1.
Iv.

V.
V1.

VIL.

Suruali mbili (2) rangi ya kaki jela zenye marinda, “turnups™ na zinazofunga
vizuni kiunoni.(ni marufuku kushona jeans stile au modo)

Mashati meupe mawili (2) yenye mikono mifupi.

Sweta la rangi ya ugoro.

Viatu vyeusi vya ngozi na vyenye kamba na visivyo na kisigino kirefu (jozi mbih)
Soksi nyeupe ndefu.

Mkanda mweusi usio na picha au maneno / maandishi yoyote yale.

Begi la kubebea madaftari

SARE ZA SHULE - WASICHANA.

1it.

vi.
Vil

Sketi mbili (2) rangi ya kaki jela mshono rinda boksi (yaani marinda makubwa
mawili mbele na nyuma na marinda madogo sita, matatu kushoto na matatu kulia)
ndefu zinazofikia kwenye viatu

Mashati meupe mawili (2) yenye mikono mifupi.

Sweta la rangi ya ugoro.

Hijabu rangi nyeupe ziwe ndefu kwa ukubwa wa mita 1 %: au ndefu kulingana na

kimo cha mwanafunzi.

Viatu vyeusi vya ngozi na vyenye kamba na visivyo na kisigino kirefu (jozi
mbuli).

Soksi nyeupe ndefu.

Begi la kubebea daftar.

3. SARE ZA MICHEZO
WAVULANA s
Bukta pair mbili (2) na flana pair mbili rangi ya njano

WASICHANA .
Bukta pair mbili (2) na flana pair mbili(2) rangi nyekundu
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4. VIFAA VYA MASOMO
-i. Madaftari ya masomo kumi (10) (Ziwe counter book )
ii.  Kalamu za wino rangi ya bluu au nyeusi na penseli
1. Mkebe wa Hisabati (Mathematical set)
w.  Kamusi (Dictionary) Kimngereza kwa Kungereza.
NB: Vifaa vyote ni kwa ajili ya matumizi ya mwanafunzi mwenyewe katika masomo vake

5. MAAGIZO MENGINE
i Kabla ya kusajiliwa kila mwanafunzi anapaswa akapime afya yake na daksan

ajaze fomu iliyoambatanishwa na barua hii

i Mzazi/ mlezi simamia sare zishonwe kwa heshima kama maagizo yalivyotolewa
ili kukwepa hasara.

iii. Muzaz / mlezi anatakiwa kufuatilia mwenendo wa kitaaluma wa mwanae mana
kwa mara ili kujua maendelea yake shuleni

iv.  Gharama zingine zote zikiwemo ada, taaluma, madawati n k zitaendelea

kugharamiwa na serikali.

6. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HIL

Shule inaongozwa kwa sheria Na: 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa
sheria Na: 10 ya mwaka 1995 Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara
ya elimu, sayansi na teknolojia yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rass
TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na vendeshaji chimu
menmmnhnmkmdmmyo

a) Heshima kwa viongozi, walimu, wazazi, wafanyakaz wote, wanafunzi na jamii

kwa ujumla.

b) Mahudhurio mazun ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule

c) Mkﬂihkﬂhdmﬂmhudmkmmnpmm.

d) Kutunza usafi wa mwili, mavaz na mazingira ya shule

¢) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa

f) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

g) Kutunza mali 7a umma

h) w«mnWMmmy‘mwpmmw«m

uanafunzi katika shule hi
MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA MASOMO.

a) Wiz
b) Uasherati na Ushoga.
¢) Ubakaji. ’ 3 ‘
d) M-“dpuﬁupwvytkmmmymw.

mirungi, kuberi n.k
¢) Kupigana au kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

A Any VKU WA SNULY

WMULE V& SEXUIIDAR) MTIBWY
S LP 35 MTIBW

Scanned with CamScanner



g) Kudharau bendera ya Taifa.

h) Kuwa mjamzito/ kupata au kusababisha ujauzito.

1) Kuoa / kuolewa.

1) Kutoa mimba.

k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki, kuvuruga Amani na Usalama wa
shule na watu.

I) Kukataa adhabu kwa makusudi.

m) Kuwa na simu ya mkononi.

n) Kutoa lugha ya matusi.

6.1 Mambo mengine yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni.

a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na mganga wa Hospitali. Fomu
itawasilishwa kwa mkuu wa shule — Imeambatishwa na maelekezo haya ya
kujiunga na shule.

b) Fomu / Barua ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa
kutoshiriki migomo, fujo na makosa ya jinai — Imeambatanishwa na maelekezo
haya ya kujiunga na shule.

¢) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yanayotolewa na shule — imeambatanishwa na maelekezo haya ya kujiunga na
shule.

6.2 Tafadhali soma kwa makini maelekezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU S% IKA SHULE HIL
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. GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

The Headmaster,
Mtibwa Secondary School,

P O Box 88,
MTIBWA TURIANL

TO
The Medical Officer.

PART A:
. (Name in full). Please examine the above named
The examination should

{ which will render the

person as to his/her physical and mental fitness for a full time student
girl ineligible for

include the following categories (i iv).Each category of sub category ©
applicant ineligible in case of defect Pregnancy (category iv) will also render a

studies.
cases (f) Leprosy

(i)  (a)Eye sight (b) Hearing (c) Speech (d) Limbs (¢) Venereal dis

(g)Epilepsy
(i)  Neuroses
(iii)  Other serious diseases

(iv)  Pregnancy

D‘mmoowoovttoﬁono.'-ootlﬂcu'ocoonc

PART B:
MEDICAL CERTIFICATE (To be completed by the Government Medical Officer)

ined the named and consider that he / she is physically fit / unfit for a full ime

I have exam
student.
(1) (8) Byesight —Jeft...........ooovevmmromiinmnees R 77 Tp———
OIHERTING. . ... ..o coevonvnsnssassnnasssees vos (¢)Speech .
(@) LIMDBS.....c.coevveirevreneiseasinsissenins e (¢) Venereal diseases
() LEPIOSY. .. oo cuvvsvnvesunsmnmss snssensns so (8) Epilepsy......ccovicirnrerssnnans

(ifi)  Other Serious dISEASES. .. .. ..o

Doctor’s Recommendations.
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A

UCHOCHEZI NA MAKOSA YA JINAI (ILJAZWE NA

FOMU YA MKATABA

. TAARIFA 7ZA MWANAFUNZI (IJAZWE NA MWANAFUNZI)

------
-------------------------------------------------------------

JINA LAMWANAFUNZI

MWAKA WA KUZALIWA

ooooooooooooooooooooooooooooooooo

MKOA ALIPOZALIWA
MAHALI UNAPOISHI :(KATA)

------------------------------------

ooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo

------------------------------------------

SHULE YA MSINGI ULIYOSOMA
NAMBA YA SIMU YA MZAZI/MLEZI WAKO

] KUSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO,

MKATABA WA KUTOKUBAL
MWANAFUNZI

.........Ninayejiunga

MWENYEWE)
Wilaya ya Mvomero Mkoa

aa Skate Ya Sckondari Mtibwa iliyopo kata ya Mtibwa
wa Morogero, Ninakiri lutoshiriki kwa njia yeyote ile katika migomo, fujo, uchochezi
na makosa mengine ya jinai.Kama nitashiriki taratibu za kinidhamu na sheria
zichukuliwe dhidi yangu.

...............Sahihi..........‘.............Tarehe...

e e
e Sahthil s ... Tarehe...............

Jina la shahidi(Mzazi/Mlezi)...... .......-- -

KUKUBALIANA NA SHERIA NA KANUNI ZA
HIRIKIANO CHANYA KWA UONGOZI WA

SEHEMU YA MZAZ1/MLEZI
WANAFUNZI (IJAZWE NA

SHULE PAMOJA NA KUTOA US
SHULE KATIKA KUTOA MALEZI KWA

MZAZIMLEZI).
Mwanafunzi anayejiunga na Shule Ya Sekondari Mtibwa, Nimesoma maagizo ya
kujiunga na shule hii pamoja na sheria za shule na kuelewa vizuri. Hivyo ninakubaliana
na sheria na kanuni zilizopo na maelekezo yatakayotolewa na uongozi wa shule. Pia
ninazhidi kutoa ushirikiano chanya katika malezi ya mwanangu ndani na nje ya shule
muda wote atakapokuwa anasoma katika shule hii.

Jina la Mzazi/mlezi... ..............oovoee oS8RI . Tamche.....c.ccocmivr e
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