HOTUBA YA MGENI RASMI KATIBU MKUU -MAENDELEO YA
]AMII ]INSIA WAZEE NA WATOTO WAKATI AKIFUNGA
MAFI'JNZO YA MA]ARIBIO YA MWONGOZO WA KUHAMASISHA
WANAWAKE KUANZISHA NA KUJTUNGA NA VIKUNDI VYA

KIUCHUMI KATIKA HALMASHAURI YA MVOMERO
. TAREHE 6 OKTOBA, 2017 KATIKA UKUMBI WA OFISI YA
| MKUU WA WILAYA

Mkurugenm wa Halmashaun ya Mvomero;

Wawezeshap kutoka learam, CARE International na VICOBA"®

Endelevu; f

Ndugu! washiriki;
| |
Mabib,i na Mabw;ana!

Awali £fa yote, nagxnshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutupatia afya njema
na kuéuwezesha | kuhitimu mafunzo ya majaribio ya mwongozo wa
kuhamfasisha wanawake kuanzisha na kujiunga na vikundi vya kiuchumi.
Nimefa!hamishwal- kuwa katika siku tatu za mafunzo mmepata fursa ya
kuupiﬁa na kuufahamu mwongozo sambamba na kupata maarifa kuhusu
Mfumo wa Hisa na VICOBA. Nawapongeza sana kwa kujitoa kwenu kwa
kuwa rln'meacha m!ajukurnu mengi na kutoa kipaumbele kwa kazi hii.

Ndugu washirikil; Kwa namna ya pekee, naushukuru Uongozi wa mkoa,
Wilaya:nzi Halmalshauri kwa kutuhifadhi mahali hapa na kutuhakikishia
ulinzi ha usalama wetu. Aidha, natumia fursa hii kulishukuru shirika la
Kimata:ifa la Car%—z kwa kukubali kufanya kazi kwa ubia na Wizara ili

kufanikisha zoezi hili. Vile vile, nalishukuru shirika la VICOBA

' ENDELEVU kwa i<ushiriki katika kutoa uelewa kuhusu VICOBA.
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Ndugu, washiriki£ Mwongozo wa Kuhamasisha Wanawake Kuanzisha na
Kujiung'ga na Vikundi vya Kiuchumi ni moja ya jitthada za utekelezaji wa
Sera ye'x Wanawa'ke na Jinsia ya mwaka 2000, Mpango wa Taifa wa
Kutoko'rneza Ukat111 Dhidi ya Wanawake na Watoto (2017-2022), Mpango
wa Talfa wa Pili wa Maendeleo wa Miaka Mitano (2015 /16 - 2020/21) na
Ilani ya Uchanguz’1 ya CCM ya mwaka 2015.

Ndugui washiriki; Ni matumaini yangu kuwa mwongozo huu utasaidia
siyo tu’kuboresha :jiﬁhada za kuhamasisha wanawake kujiunga na Vikundi
vya K1uchum1 bah pia utawezesha kuwa na takwimu na taarifa sahihi za
v1kund1 kwa a]111 ya kuchambuzi na kujenga hoja kuhusu maamuzi
mbalimbali. H1vyo ni jukumu la kila mmoja wetu aliyeshiriki katika
mafunzj;o haya kuhakikisha mwongozo huu unatekelezwa ipasavyo na
kuleta imatokeo yaliyotax:ajiwa ya kuwawezesha wanawake kiuchumi

ikiwemo kuboreslr:la hali ya maisha yao.

Ndug& washirik%; Hii ni fursa kwenu kubeba mbinu mlizopata katika
mafun%o haya ili mkazitumie kwa kufuata mwongozo huu kuhamasisha
wanaw:ake kuanzisha/kuunda au kujiunga na vikundi vya kiuchumi
ikiwerr:lo VSLA, | SILC, VICOBA na SACCOS. Katika uhamasishaji
wanawake kujiur?ga na vikundi vya kiuchumi mnatarajiwa kuhakikisha
yafuatayo yanafikiwa:

(i)  Wanawake wanaelewa dhana ya kuweka akiba na kupata mikopo

| na mchango wake katika kupambana na umaskini;
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(if) fWanawaké wanajiunga na kuanzisha vikundi vya aina mbalimbali
|ku1inganaina mazingira yao na kutokana na uchaguzi wao.

(iif) EVikundi \:fya kiuchumi vilivyopo na vinavyoanzishwa katika
maeneo yenu vinakuwa endelevu na kuwanufaisha wanawake
' kiuchumi na kijamii.

(iv) iKufuatﬂiaE na kutoa taarifa kuhusu vikundi vilivyoanzishwa,
maendeleo ya vikundi hivyo na faida za kiuchumi na kijamii
: wanazopata wanawake kwa takwimu na ushahidi.

(v) Kujenga [Ubia na wadau mbalimbali katika utekelezaji wa
mwongoz:o huu na kutambua mchango wao .

Ndugu washirillci; Nimefahamishwa kuwa wakati wa mafunzo
mmeainisha mambo na changamoto mbalimbali zinazohitaji kufanyiwa
kazi il;<iwerno uratibu mbovu unaosababisha Halmashauri na Kata

i !
kutokuwa na taatifa sahihi za vikundi na viwango vya ada ya usajili wa

Vikun(ii V.ilivyOW(Iekwa na mwongozo wa usajili wa vikundi kutofautiana
na viwango vya usajili vilivyowekwa na madiwani. Nawaahidi kuzifanyia
kazi changamoto !zote zinazo katika ngazi ya Taifa kwa kushirikiana na
wenzetu wa Ofisi ya Rais ~-TAMISEMI. Nachukua fursa hii pia kuwataka
1<utatu%1 changam%)to zinazo ndani ya mamlaka na uwezo wa Halmashauri
na Mkoa. Nawataka pia kuhakikisha Mpango Kazi mliojiwekea

unatekelezwa ipasavyo na kuwasilisha taarifa ya utekelezaji kwa

kuzméatia Muundo mliokubaliana.

Nduglfl' washiriki; kabla ya kumaliza hotuba yangu, naomba
kuwaklumbusha Ewashiriki kuwa ni Halmashauri ya Mvomero na
Halmashauri ya Rombo pekee ndizo zimepata bahati hii ya kufanyiwa
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majaribio, hivyo 1‘!1i muhimu mkatumia kikamilifu fursa hii kwa manufaa

ya halmashauri yenu na taifa kwa vjumla.

Ndugui washiriki; baada ya kusema hayo natamka kuwa mafunzo kwa ajili ya
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majaribio ya Muwongozo wa Kuhamasisha wanawake kuanzisha na kujiunga na
] e

vikundilvya kivchusni yamefungwa rasmi!

: ASANTENI KWA KUNISIKILIZA




