

**OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MVOMERO**

SHULE YA SEKONDARI MGETA

S.L.P 246

MOROGORO

Mob: 0717 382226/ 0753303400

Kumb Na: MSS/JI/VOL III/06

JINA LA MWANAFUNZI.....

S.L.P.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MGETA WILAYA YA MVOMERO
MKOA WA MOROGORO MWAKA**

1:0 UTANGULIZI

Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka Shule ya sekondari Mgeta ipo umbali wa km 40 Kusini Mashariki mwa mji mkuu wa Mkoa wa Morogoro.

Jinsi ya kufika

Kwa kutokea Morogoro mjini, fika moja kwa moja katika kituo kikuu cha daladala/hiace (Stendi ya Mjini) halafu panda NOAH/HIACE za kuja Mgeta, utashukia darajani kwenye kibao cha Mgeta Sekondari na moja kwa moja utaifuata barabara mpaka shuleni. Nauli ya kutoka mjini kuja Mgeta Sekondari ni Tshs.....

Muhula wa kwanza wa masomo utanza rasmi tarehe na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe Na mwisho wa kuripoti ni tarehe..... ndani ya siku saba.

2:0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2:1 Sare za shule

- a. **Wasichana:** Mashati meupe ya mikono mifupi mawili na sketi mbili zenye **marinda ya kawaida (02)**, moja ya **Kijani** na moja ya **Khaki. (Zingatia rangi ya kitambaa kilicho ambatanishwa)**
- b. **Wavulana:** Mashati meupe ya mikono mifupi mawili na suruali mbili (02) moja ya **Kijani** na moja **Khaki. (Zingatia Rangi ya kitambaa kilicho ambatanishwa)**
- c. Rangi ya hijabu ifanane na sare za shule
- d. Sare za michezo kwa shule hii ni kama ifuatavyo.
 - i **Wavulana:** Bukta ya Bluu, traki suti ya Bluu Bahari, fulana ya Kijani na Raba
 - ii **Wasichana:** Sketi ya Bluu, traki suti ya Bluu Bahari, Fulana ya Kijani na Raba
- e. Viatu vyeusi vya Kamba, visiwe na visigino virefu

2:2 Daftari, kalamu na mkebe wa Hesabu.

2:3 Chakula cha wanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani pamoja na matibabu.

2:4 Nauli ya wanafunzi wa bweni, kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo, godoro na vifaa vya malazi.

3:0 Sheria na kanuni Muhimu za shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kuma ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayo tolewa na wizara ya Elimu, sayansi na mafunzo ya ufundi yenye dhamana na Elimu nchini na Ofisi ya Rais –TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi wa uendeshaji Elimu.

3:1 Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala mara baada ya kuripoti shuleni.

- a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima:
- b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio jioni (preparation)
- d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pangiwa
- e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f. Kufanya usafi wa mwili na mavazi na kutunza mazingira ya shule
- g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- i. Kutunza mali za umma.

3:2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule:

- a. Wizi
- b. Uasherati na ushoga
- c. Ubakaji
- d. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k
- e. Kupigana au kupiga
- f. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g. Kudharau Bendera ya Taifa
- h. Kuwa mjamzito/kupata mimba
- i. Kuoa au kuolewa
- j. Kutoa mimba
- k. Kukataa adhabu kwa makusudi
- l. Kuwa na simu ya mkononi.

4:0 Mambo mengine muhimu yanayo paswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi ni:

- a. "Medical Examination Form" ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakapo ripoti shuleni
- b. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayo tolewa na shule.

5:0 Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MGETA



ASHA M. KIHIO

MKUU WA SHULE

**HEADMISTRESS
MGETA SECONDARY SCHOOL
P.O. BOX 246 MOROGORO**

MEDICAL CERTIFICATE FORM

TO BE COMPLETED BY A MEDICAL OFFICER IN RESPECT OF FORM 1 ENTRANT

1. PUPIL'S FULL NAME:
2. AGE: (YEARS)
3. BLOOD COUNT (RED AND WHITE)
4. STOOL EXAMINATION:
5. URINE ANALYSIS:
6. SYPHILIS TEST:
7. T.B TEST:
8. EYE TEST:
9. EARS:
10. CHEST:
11. ABDOMEN:
12. SPLEEN:

ADDITIONAL INFORMATION

E.g physical defects or impairments, infections, chronic or family disease etc.

.....
.....
.....

I certify that the above is fit/unfit for admission into a day/boarding secondary school.

Signature

Designation:

Station:

Date:

OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MVOMERO
SHULE YA SEKONDARI MGETA

SEHEMU A (Ijazwe na Mwanafunzi)

Mimi

Nmesoma na kuelewa kabisa masharti yote na sheria na kanuni za shule na ninayakubali / siyakubali. Kwahiyo napokea / sitapokea nafasi hiyo niliyopewa. Naahidi kuwa nitazingatia masharti na sheria na kanuni zote za shule na nitakuwa mtiifu. Na ninaahidi kutoshiriki katika migomo, fujo na makossa ya jinai.

.....
Sahihi ya Mwanafunzi

SEHEMU B (Ijazwe na Mzazi)

Mimi Mzazi / Mlezi nathibitisha kuwa mwanafunzi

Ameelewa maagizo, atayafuata na kuyatekeleza kama ilivyoelekezwa, kushindwa kufanya hivyo hatua za kinidhamu zichukuliwe dhidi yake.

Jina la Mzazi / Mlezi

Sahihi Namba ya Simu

Tarehe