

OFISI YA RAISI
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MVOMERO

SHULE YA SEKONDARI MASKATI,
S.L.P 38,
TURIANI – MOROGORO

.....
MOB: 0693 457741

KWA MZAZI WA
SHULE YA MSINGI

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MASKATI
WILAYA YA MVOMERO MKOA WA MOROGORO MWAKA 2020

1. UTANGULIZI

Ninafurahikukuarifu kwamba umechaguliwa kujiungana kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Maskati mwaka wa masomo 2021. Shule ya sekondari Maskati ina matawi (mkondo) mawili. Mkondo mmoja upo kata ya Kinda, katika kijiji cha Ndole. Na mkondo mwingine upo kata ya Maskati katika kijiji cha Maskati ambapo ndio makao makuu ya shule. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11-01-2021, unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **11-01-2021 (tarehe 09/01/2021 kwa wanafunzi wa hostel)** na mwisho wa kuripoti ni tarehe 31-1-2021.

2. SARE ZA SHLE KWA WAVULANA :-

- i. Mashati mawili meupe ya mikono mifupi tetron
- ii. Suruali mbili za rangi ya kijani (Zisiwemodo)
- iii. Soksi nyeusi jozi mbili
- iv. Viatu vya ngozi vyeusi vya kamba visiwe na visigino virefu
- v. Sweta la rangi ya kijani
- vi. Mkanda mweusi wa ngozi
- vii. Boshori (mzula) yenye rangi ya bendera ya Taifa (kwa mkondo wa Maskati)
- viii. T-shirt (flana) bluu-nyeusi (Dark blue)
- ix. Sare za michezo :-
 - Bukta na traki suti ya rangi ya bluu
 - Jezi yoyote ya rangi ya bluu
 - Raba za michezo

3. SARE ZA SHULE KWA WASICHANA

- i. Mashati mawili meupe ya mikono mifupi tetroni
- ii. Sketi mbili za rangi ya kijani
- iii. Mwanafunzi wa kiislamu anaweza kushona hijab ya tetron
- iv. Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visiwe na visigino virefu
- v. Sweta la rangi ya kijani
- vi. Boshori (mzula) yenye rangi bendera ya Taifa
- vii. T-shirt (Flana) bluu-nyeusi (Dark blue)
- viii. Sare za michezo
 - Traki suti ya rangi ya bluu
 - Jezi yoyote ya rangi ya bluu
 - Raba za michezo

4. SARE ZA HOSTELI (KWA WASICHANAMKONDO WA MASKATI)

- i. Sketi mbili nyeusi
- ii. T Shirt ya Hostel ya kijani
- iii. Doti mbili za kitenge au kanga
- iv. Shuka mbili za rangi ya bluu 655 bahari
- v. Blanketi moja

5. VIFAA VYA HOSTELI (KWA WASICHANAMKONDO WA MASKATI)

- i. Ndoo ndogo mbili
- ii. Kikombe 1 cha bati
- iii. Sahani 1 ya bati na bakuli 1 ya bati
- iv. kijiko 1 cha chakula
- v. Godoro inchi 2.5
- vi. CHAKULA

7. VIFAA VYA DARASANI

- > Daftariainayakauntakuanzia 2 quire nakuendeleaziwe 10
- > File moja
- > Mathematical set (Mkebe wa hesabu)
- > Peni ,Penseli
- > Begi la kubebea madaftari
- > Kamusiyakingereza

8. VIFAA VYA USAFI

- ✓ Jembe jipya lenye mpini
- ✓ Ndoo moja kubwa
- ✓ Ufagio aina ya chelewa
- ✓ Kwanja

10.SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu namba 25 ya mwaka 1978, aidha inazingatia miongozo yote inayotolewana Wizara yenye Dhamana ya elimu nchini. Pia unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi ya fuatayo :-

- a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule ni muhimu.
- c. Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation)
- d. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wauanafunzi wako katika shule hii.
- f. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h. Kuzingatia ratiba ya shule wa kati wote.

11. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA/ KUSIMAMISHWA SHULE.

- a. Wizi
- b. Uasherati na ushoga
- c. Ubakaji
- d. Ulevi na matumizi ya madawa ya kule vya kama vile uvutaji bangi, cocaine, Mirungi kubelin.k
- e. Kupigana na kupiga
- f. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g. Kudharau bendera ya Taifa
- h. Kuoau au kuolewa
- i. Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule
- j. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- k. Kukataa adhabu kwa makusudi
- l. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi

12. MAMBO MENGINE MUHIMU

- a. Medical Examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara atakapo ripoti shuleni.
- b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi / mkataba wakuto shiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai
- c. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na shule.
- d. Cheti cha kuzaliwa cha mwanafunzi
- e. Namba ya NIDA ya mzazi/mlezi

KARIBU KATIKA SHULE BORA KABISA, MASKATI SHULE YA SEKONDARI

SAIDI ATHUMANI HATIBU
MKUU WA SHULE

**OFISI YA RAISI
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MVOMERO**



SHULE YA SEKONDARI MASKATI

FOMU YA TAARIFA ZA MWANAFUNZI

1. TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI
 - a. JINA LA MWANAFUNZI:
.....
 - b. TAREHE YA KUZALIWA:
.....
 - c. MAHALI ALIPOZALIWA (WILAYA):
.....
 - d. MAHALI ANAPOISHI (KIJIJI, KITONGOJI):
.....
 - e. DINI YAKE NI DHEHEBU
.....
 - f. URAIA:
.....
 - g. SHULE YA MSINGI ANAYOTOKA:
.....
 - h. NAMBA YA MTHANI/USAJILI DARASA LA SABA:
.....
2. TAARIFA YA MZAZI/MLEZI
 - a. JINA LA BABA: SIMU:
.....
 - b. JINA LA MAMA: SIMU:
.....
 - c. JINA LA ANAYEKUSOMESHA:
.....
SIMU: UHUSIANO:
.....
3. KUKUBALI NAFASI NA MAELEKEZO ULIOPEWA (MWANAFUNZI)

Mimi Kidato cha mwaka
Nimesoma na kuyaelewa yote. Kwahiyo nakubali/sikubali kuipokea nafasi niliyopewa. Nathibitisha kwamba nimepokea maagizo au maelekezo bila kulazimishwa kuyazingatia.

Tarehe Sahihi

4. KUKUBALI SHERIA ZA SHULE (MWANAFUNZI)
Mimi Nimezisoma na kuzielewa sheria za shule.
Na ninaahidi kuzitekeleza pamoja na maelekezo nitakayopewa na walimu na viongozi wa shule. Nichukuliwe hatua za kinidhamu nikienda kinyume.

Tarehe Sahihi

5. KUKUBALI KUMUHUDUMIA MWANAFUNZI (MZAZI/MLEZI)

Mimi ambayeni Mzazi/Mlezi
wa..... Ninaahidi kumuhudumia mototo huyo
kielimu, kiafya, kimalazi, kimavazi, kiroho na kichakula hadi atakapomaliza shule.
Tarehe Sahihi

MEDICAL CERTIFICATE EXAMINATION

(To be completed by medical officer in respect of form requirement)

- i. Pupil full name:
.....
- ii. Age: years
- iii. Blood count (red and white):
.....
- iv. Stool examination:
.....
- v. Urine analysis:
.....
- vi. Syphilis test:
.....
- vii. Eye test:
.....
- viii. T.B Test:
.....
- ix. Ears test:
.....
- x. Chest test:
.....
- xi. Spleen:
.....
- xii. Abdomen:
.....
- xiii. Additional information: age physical defects or imparements infections, chronic or family diseases etc:
.....
.....
.....
.....
.....

I certify that the above nemed pupil is fit/unfit for admission into a day/boarding secondary school.

Signature:

Designation:

Station:

Date:

