

**OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MVOMERO**

SHULE YA SEKONDARI LANGALI,
S.L.P. 6710,
MOB: 0714 421 042 / 0755 167 517
TAREHE:

Jina la mwanafunzi

.....
S.L.P. 663,
MOROGORO.

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LANGALI WILAYA YA
MVOMERO MKOA WA MOROGORO MWAKA 2021**

1.0 Utangulizi:

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na **kidato cha kwanza** katika shule ya **Langali sekondari** kwa mwaka **2021**.

Langali Sekondari ipo umbali wa **45 km** kutoka mji Mkuu wa Mkoa wa Morogoro. Usafiri wa basi kutoka Morogoro mjini unapatikana katika kituo cha mabasi Morogoro mjini kwa nauli ya **Tshs 5,000/=**. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe **11/01/2021** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **25/01/2021**. Mwanafunzi asiporipoti ndani ya wiki mbili atachukuliwa hatua kali za kisheria.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare za Shule

(a) Sare ya shule hii ni Shati jeupe mikono mifupi na suruali rangi ya damu ya mzee kwa wavulana na wasicha shati jeupe mikono mifupi na sketi rangi ya damu ya mzee kwa wasichana.

2.2 Maelezo ya mshono

(a) **Wasichana**. Sketi yenye marinda na urefu ivuke magoti. Kwa wanaovaa Hijabu washone nusu kanzu nyeupe na mikono mirefu na sketi ndefu. Rangi ya Hijabu ifanane na rangi ya shule.

(b) **Wavulana**. Shati jeupe mikono mifupi na suruali chini upana **16**

(c) T-shirt zitapatikana shuleni kwa atakayehitaji.

2.3 Mahitaji ya kitaaluma

Mwanafunzi anatakiwa kuwa na daftari ziwe 11, (Counter book) 2 Quire, kalamu za kutosha, Mkebe wa hesabu pamoja na rula.

2.4 Mahitaji mengine

- *Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba kwa wote.*
- *Soksi nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana.*
- *Sketi iwe ndefu ivuke magoti.*
- *Suruali isibane upana 16*
- *Mkanda mweusi kwa wavulana.*

NB: Tunashauri kila mwanafunzi awe na sare za shule mbili ili kuepuka kuchakaa mapema.

3.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

3.1. Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na-25 ya mwaka 1978 na kama ilivyolekebishwa sheria ya Elimu Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote iliyotolewa na Wizara ya Elimu yenye dhamana na Elimu nchini na ofisi ya TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
- (c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation).
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

3.2. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ufukuzwe shule.

1. Wizi.
2. Uasherati, ubakaji, Ushoga.
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyaa.
4. Uvutaji bangi.
5. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.
6. Kupigana na kupiga.
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.
8. Kudharau Bendera ya Taifa.
9. Kuoau au kuolewa.
10. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
11. Kutoa mimba.
12. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
13. Kukataa adhabu kwa makusudi.

4.0. Mambo mengine muhimu.

Medical Examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hiyo itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara atakapo ripoti shuleni.

“KARIBU SANA LANGALI SEKONDARI”



.....
JAMES S. SIKI
MKUU WA SHULE

MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI LANGALI
S. L. P. 6710
MOROGORO

MEDICAL EXAMINATION FORM

THE HEADMASTER,
LANGALI SECONDARY SCHOOL,
P.O. BOX 6710,
MOROGORO.

TO BE COMPLETED BY MEDICAL OFFICER IN RESPECT TO ALL FORM I ENTRANTS

STUDENT'S FULL NAME

AGE (YEARS)

BLOOD COUNT (RED AND WHITE)

STOOL EXAMINATION

URINE ANALYSIS

SYPHILLIS TEST

T.B. TEST

EARS

CHEST

ABDOMEN

SPLEEN.....

ADDITIONAL INFORMATION

E.g. Physical defects or impairments, infection chronic of family diseases Etc.

.....
.....
.....
.....

I certify that above is fit/unfit for admission into a day/boarding school.

Signature: Designation:

Station:

Date:

Note: Medical officer, at the time of examination please treat the individual for any illness you note/employee. This complete form should be sent to the Head of the school.
No student or person may be enrolled without certification of physical fitness.