OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MVOMERO
SHULE YA SEKONDARI KIKEO. S. L.P 6758, MOROGORO

JINA-LA MWANAERUNZE .:osvvonsscoivspvmmmmens sssemsobesmsmes s ssss s s s ssuiss ee sngon s sem e ss Qe s s s s o famans
YAH: MAAGIZO YA KIJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIKEO MWAKA 20......

Ninayofuraha kukutaarifu ya kuwa mwanao mpendwa amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule kwanza
katika shule ya sekondari KIKEO. Iliyopo umbali wa kilometa 100 kutoka makao makuu ya halmashauri ya wilaya ya
mvomero.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 06/01/2020, unatakiwa kuripoti shuleni hapa tarehe: ............c.ccoceeunnne na
tarehe .....o.vveeviiiiiiic e mwisho wa kuripoti.

Mambo muhimu ya kuzingatia.
Mzazi/ au mlezi wako anatakiwa akuandaliye yafuatayo:-
1. Sare za shule.
A. WAVULANA.
e  Mashati mawili meupe ya mikono mifupi.
e  Suruali mbili rangi ya damu yam zee (ni marufuku kushona jinsi au staili ya modo).
e  Viatu vya ngozi nyeusi jozi mmbili ( vya kufunga na kamba gidam).
e  Soksi nyeupe jozi mbili.
e  Mkanda mweusi usio na picha au maneno/ maandishi yoyote.
B. WASICHANA.
e mashati mawili meupe ya mikono mifupi.

e  Sketi mbili rangi ya damu ya mzee mshono rinda boksi( yaani marinda makubwa mawili
mbele na nyuma na marinda madogo sita, matatu kushoto na matatu kulia) iwe ya heshima
ndefu kupita magoti.

e Viatu ngozi nyeusi jozi mbili (vya kufunga na kamba yaani gidam).
e Soksi nyeupe jozi mbili.

e  Hijabu nyeupe mbili kwa wasichana wa kiislamu, lisilobana na majuba yafunike mikono ni
“HIART”.

2. SARE YA MICHEZO.
C. WAVULANA.
_®  Bukta pair mbili mbili — 2 na flana pair mbili rangi ya njano.
D. WASICHANA.
e  Bukta pair mbili - na flana pair mbili rangi ya bluu.
3. VIFAA MUHIMU.
e  Madaftari makubwa 10, kalamu, mathematical set ( mkebe wa hesabu).

e  Dictionary English to Swahili na mathematical table (four figure) kwa ajili ya kujifunzia akiwa
nyumbani na shuleni, Hii ni lazima na si hiari walimu watakagua.

e Huduma ya matibabu kila mzazi / mlezi atamuhudumia mwanae ni pamoja na kifungua
kinywa na chakula cha mchana( utaratibu utawekwa katika vikao vya wazazi).

NB: Kabla ya kusajiriwa mwanao anatakiwa kupima afya kwa daktari na aijaze fomu
iliyoambatanishwa na barua hii. Gharama zote zikiwemo ada, taaluma nk. Zitaendelea kugharimiwa
na serikali hadi hapo yatakapotolewa maelekezo mengine.

MZAZI, MWANAFUNZI NA MWALIMU TUUIMBE WIMBO MMOJA...... NIDHAMU, TAALUMA NA
MICHEZO KWANI MAMBO HAYA MATATU HUONGOZA VEMA KUWEKEZA KATIKA ELIMU

KARIBU SANA KATIKA SHULE HIL
MLELWA . N :
MKUU WA SHULE 1%
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA MTENDAJI WA KIJJI,

KIUICHA: ..o s
KATA s soessssssssnsnmapsssssnss 5
1 ) ,
MOROGORO
TAREHE : ......coviiiiininiee
MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI KIKEO,
S.L.P 1758, MVOMERO,
MOROGORO.
UTHIBITISHO WA MAKAZI NA TAARIFA ZA MWANAFUNZI.
NAtDTDIISTA KW, 150055055 00080855 0550 B0 i 0 5 i i (Majina matatu ya mwanafunzi kama yanavyoonekana
katika orodha ya waliochaguliwa kujiunga na sekondari) ni mkazi wa kijiji hiki.
Jina kamili la baba yake 1 ........coiiiiiiiiiii e namba yake ya simu : ......... .
Ikiwa hana mzazi/wazazi taja jina kamili la mlezi wake ............ccccooiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiies namba ya simu
UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI NA MZAZI AU MLEZI.
8) Mwanafinzi “Mimi § ci.omessvmeiessssmessnssssssapsssssss Kidato cha ........ nimekubali kujiunga na shule ya

sekondari KIKEO nikiwa mwanafunzi wa KUTWA /HOSTEL. Nakubali masharti na sheria zote za shule na niko
tayari kuchukuliwa hatua za kinidhamu ikiwa pamoja na kurudishwa kwa mzazi endapo nitakiuka masharti na
kanuni za shule hii”.

Sahihi ya mwanafunzi .............cooeoiiiiiiinnn.. Tarehe ......coovviiviviniiiiiiiiiin,
b) Mzazi /mlezi MM scounnesvssssomsrmmospRemammias RS Ninakubali mtoto wangu kijiunga na shule ya
sekondari KIKEO kuanzia leo tarehe: ...........cceeevvueeennnnn.. akiwa mwanafunzi wa kutwa /hostel na niko tayari

kumpokea mwanangu ikiwa hatozingatia sheria, kanuni na masharti yanayoweza kupelekea kurudishwa nyumbani
kama alivyokubali na kuahihi yeye mwenyewe.

TAARIFA ZA KITONGOJI AOKACHO MWANAFUNZI

Jina la mwenyekiti wa KitOngojiz ........ocveviiuieiiiiniiiiiiieieeiein e

Namba yake ya SIMU; ....vuvnieiininiiiiiiiiiie e e

Jina la Kitongoji anachokiongoza: ............cceuveueuiueenininiiniieninnennn.

Naomba kuwasilisha;

JIna: oo Saini: .o

NB: kila mzazi /mlezi analazimika kuishughulikia hati hii kikamilifu, iikisha kujazwa irudishwe kwa mkuu wa shule
siku ya mwanao kuripoti shuleni.

*Tunahitaji kuwafuatilia wanafunzi na kuwatambua toka ngazi ya Kitongoji ili tusadiane malezi toka katika ngazi ya familia na
viongozi wawe wa kwanza kuwalea wanafunzi wanaopatikana katika Kitongoji chako
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MEDICAL CERTIFICATE EXAMINATION FORM.
To be completed by a Medical Officer in respect to FORM ONE Entrants.
STUDENTS FULL NAME . couuvne s sasummnns ¢ « samassmmnmnss s somammani s sbsasmsms s § AZE vsi vsiminnaii (Years).
Blood count. Red and Whit€) ..........couiiuiiiiiiiiiiiiiiii e eaeeaes
Stool eXAMINATION . ...ouvitiniinii i et ane
UTINALYSIS .ottt e e e et e e e eaaas
SYDNIIS TESE i s 5 45 vsmmmanos s sasnmmans s 65 5m0w505 5 5 16 SoEaREREs & § SAmamRAE 5 OUTRRRS § 5 SEARRER s § 2w s
S T PPN

230 1 A

Additional information; eg Age, physical defects or impairments, infections, chronic or family
diseases:-

I certify that the above named he or she is physically fit or unfit for admission into a day Secondary
School.

SIGOBLITE: ovowenins s« sawwnsnings s o5
DESIPNBHON: sovmss o 5 samonsmonss o
Station: ........coveiiiiiiiiiinnn.

Date: oovvviiiiiiiiiiiiii,

KUMBUKA: FOMU HII BAADA YA DAKTARI KUIJAZA IRUDISHWE SHULENI PINDI MWANAFUNZI ANAPORIPOTI
SHULENL

- N




SHERIA NA KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI KIKEO

1. KUMBUKA: Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na
kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotelewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri mkuu —
TAMISEMI jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya
msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada
ya kuripoti shuleni.

a)

b)

c)
d)

€)

f)
g2

h)
i)

Heshima kwa viongozi,wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.

Mahudhurio katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima.

Kushiriki kwa makini kufanya maandalio (masomo) ya jioni “ preparation” ni lazima.
Kuwabhi katika kila shughuli ya shule na nyingine utakazopewa.

Kufahamu mipika ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani
na nje ya mipaka ya hivyo wakati wote mwanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.

Kuvaa sare ya shule wakati wote anapotakiwa na kuhakikisha anachomekea shati lake
kwa makini.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

Kutunza mali za umma.

2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABAISHA KUFUKUZWA SHULE.

1.

i B\
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13.

Wizi.
Uasherati na ushoga.
Ubakaji.

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine,mirungi
kubeli n.k

Kupigana na kupiga.

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
Kudharau bendera ya Taifa.

Kuoa au kuolewa.

Kupata mimba au kuwa mjamzito au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.

. Kutoa mimba.

11.

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule
au wako.

Kukataa adhabu kwa makusudi.

Mwanafunzi kuwa simu ya mkononi.



